Tawul ɗin da ake zubarwa na iya zama mafi kyawun zaɓi

A duk lokacin da zan iya sanya ƙarancin kayan shafa kuma in ba fata ta numfashi, Ina jin daɗin damar ba da ƙarin lokaci don haɓakawa a sashen kula da fata. Yawanci, wannan yana nufin ba da kulawa sosai ga samfuran da zafin ruwan da nake amfani da su - amma har sai na tuntuɓi likitan fata, bai same ni ba ko nawa amfanin tawul ɗina ya taka rawa a cikin TLC na fata.

Daidai nawa ingancin tawul ɗin mu, da sau nawa muke amfani da su, ke shafar fatarmu? To, sai ya zama amsar tana da yawa.
Babban kuskuren da mutane sukan yi shine amfani da tawul ɗin wanka iri ɗaya don fuska da jiki. Domin ana iya juyar da kwayoyin cuta har ma da mildew cikin sauki ta tawul din da aka wuce gona da iri.Ki rika amfani da tawul daban-daban don fuskarki, da wani wajen shanya jikinki bayan kun sha ruwa.Kayayyakin da kike sanyawa a jikinki, kamar kayan kamshi da kayan gashi. kada kuma ku hadu da fuskarki.
Wata shawara ita ce canza tawul ɗin da kuka yi amfani da su don masu tsabta shine mahimmanci: Za ku yi amfani da tawul ɗin wanka sau uku zuwa hudu kafin a jefa shi a cikin wanka. Don tawul ɗin da aka yi amfani da su na musamman don bushewa da tsaftace fuskarka, ya fi sau ɗaya zuwa sau biyu. Lokacin da tawul ɗin wanka ya tsufa, ba su da inganci. Ba za su bushe ku da kyau ba kuma suna iya tattara ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta na tsawon lokaci. Shi ya sa ya kamata ku maye gurbin tawul ɗinku kowace shekara.

Idan kun damu da zabi da maye gurbin tawul,tawul ɗin yarwazai iya zama mafi alheri gare ku.
A tawul na yarwamadadin amfani guda ɗaya ne zuwa tawul ɗin zane mai sake amfani da shi. Abubuwan da za a iya zubarwa an tsara su ne don isar da lafiya kuma an gabatar da su zuwa masana'antu da ke wajen tsarin kiwon lafiya, kamar wuraren shakatawa, otal-otal, baƙi, wuraren motsa jiki da gidaje.

Siyayya mafi kyautawul ɗin yarwaga fuska da jiki a kasa.

Tawul ɗin suna da tsabta. Kauce wa kwayoyin cuta datawul na yarwa.
Tawul ɗin suna da tsada. Ajiye lokaci don tsaftace tawul na gargajiya
Kuma adana kuɗi don amfani da tawul ɗin da za a iya zubarwa idan aka kwatanta da farashin tawul na gargajiya.
Da zarar an wanke tawul na yau da kullun, sun fara bushewa, canza launi, da rasa laushinsu.
Mudyuwuwar tawulkoyaushe zai kasance yana da inuwa iri ɗaya ta fari kuma koyaushe zai kasance mai laushi.


Lokacin aikawa: Jul-18-2022