Shin ka san menene yadin da ba a saka ba na spunlace?

Shin ka san menene yadin da ba a saka ba na spunlace? Yadin da ba a saka ba na spunlace yana ɗaya daga cikin yadin da ba a saka ba. Kowa zai iya jin kamar ba a saba jin sunan ba, amma a zahiri, sau da yawa muna amfani da kayayyakin da ba a saka ba na spunlace a rayuwarmu ta yau da kullun, kamar tawul ɗin da aka jika, goge goge,tawul ɗin fuska da za a iya zubarwa, takardar abin rufe fuska, da sauransu. Wannan labarin zan gabatar da zane-zane marasa sakawa na spunlace dalla-dalla.

Tsarin Yadin da ba a saka ba

Yadin da ba a saka ba wani nau'in yadi ne da ba ya buƙatar sakawa. Yana shirya polypropylene, polyester, da sauran kayan zare da aka tsara ko aka tsara su don samar da tsarin zare, sannan kuma yana amfani da hanyoyin haɗa sinadarai, ko na thermal don ƙarfafa su. A taƙaice dai, haɗa zare ne kai tsaye, amma ba a haɗa shi da zare ba. Saboda haka, lokacin da muka sami yadin da ba a saka ba, za mu ga cewa ba shi da zaren da aka saka da zare, kuma ba za a iya fitar da ragowar zaren ba. Yana da sauƙin yankewa, dinka da siffanta shi. Yadin da ba a saka ba yana da halaye na ɗan gajeren tafiyar aiki, tushen kayan masarufi mai faɗi, saurin samarwa, ƙarancin farashi, yawan fitarwa, nau'ikan samfura da yawa, da aikace-aikace mai faɗi. Hakanan ana iya yin shi da yadi masu kauri daban-daban, jin hannu, da tauri gwargwadon buƙatu.

Ana iya raba masakar da ba a saka ba zuwa yadi mai laushi wanda ba a saka ba da kuma yadi mai bushewa wanda ba a saka ba bisa ga tsarin ƙera shi. Yadi mai laushi yana nufin samuwar ƙarshe na masakar da ba a saka ba yana cikin ruwa. Yawanci ana amfani da wannan tsari wajen yin takarda.
Daga cikinsu, yadin da aka yi da lace wanda ba a saka ba yana nufin yadin da ba a saka ba wanda aka yi da tsarin lace mai juyawa, kuma injin ƙaya na ruwa yana samar da allurar ruwa mai matsin lamba (ta amfani da jet mai ƙarfi mai yawan matsi) don jefa yanar gizo. Bayan allurar ruwa mai matsin lamba ta ratsa yanar gizo, sai a harba ta a kan bel ɗin jigilar ƙarfe da ke ciki, kuma yayin da rufin raga ke tashi, ruwan zai sake fantsama ta cikinta, wanda ke ci gaba da hudawa, yaɗuwa, da amfani da na'urar hydraulic don sa zare su haifar da ƙaura, sakawa, haɗawa, da haɗuwa, ta haka ne za su ƙarfafa yanar gizon don samar da siririn yadin da aka yi da layi ɗaya. Yadin da aka yi da shi shine yadin da ba a saka ba.

A matsayin ɗaya daga cikin ƙwararrugoge-goge busassun da ba a saka baMasana'antun masana'antu a China, Huasheng na iya taimaka muku wajen samar da nau'ikan kayan yadi marasa saka na spunlace daban-daban don amfani daban-daban, gami da amfani da tsafta, amfani da kayan kwalliya, da kula da gida, da sauransu.


Lokacin Saƙo: Disamba-02-2022